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DIBAJ]

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA) inapenda

kuwasilisha Mkataba wa Huduma kwa Mteja ambao ni Mkataba wa kiuhusiano kati ya

MANAWASA na wadau wake katika huduma zinazotolewa na MANAWASA. Mkataba huu

unaainisha huduma zinazotolewa na viwango vyake ambavyo wadau wanastahili kuzipata.

Mkataba huu ni njia mojawapo ambayo MANAWASA inawajibika moja kwa moja katika
kuhudumia wateja wake na umeandaliwa kwa kuzingatia muongozo uliotolewa na ofisi ya
Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora yenye dhamana ya Utumishi wa
Umma pia ni takwa la kisheria kwa mujibu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Nishati na Maji
(EWURA) ambao unazitaka taasisi zote za umma kuwa na Mikataba ya Huduma kwa

Wateja ili huduma zitolewazo ziwe bora zaidi.

Uandaaji wa Mkataba huu umezingatia mahitaji na matarajio ya viwango vya huduma
ambazo wateja wetu wanatarajia kuzipata kutoka kwetu. Aidha Mkataba huu unaweza
kufanyiwa marekebisho kulingana mabadiliko ya kisera, kisheria, kiuchumi na kijamii,
mabadilike ya Kiteknolojia na ambayo inaweza kubadiri mfumo wa utoaji huduma au

ongezeko la huduma.
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ORODHA YA VIFUPISHO
EWURA Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji

MANAWASA- Mamlaka ya Maiji safi na usafi wa Mazingira Masasi-

Nachingwea




1. 0 UTANGULIZI

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA)
ilianzishwa rasmi na Waziri mwenye dhamana ya Maji tarehe 10/05/2013 kupitia
Gazeti la Serikali (GN No.105). Kuundwa kwa Mamlaka hii kumetokana na
kuvunjwa kwa iliyokuwa Mamlaka za Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Masasi
(MAUWASA) na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira ya Nachibgwea
(NAUWASA). MANAWASA ni mojawapo ya Miradi sita ya Kitaifa iliyopo Tanzania
Bara.

Mnamo mwezi Oktoba, 2019, Waziri wa Mraji kwa wakati huo, kwa mamlaka
aliyokuwanayo kwa mujibu wa Sheria ya Huduma za Maji na Usafi wa Nazingira
Na.> ya mwaka 2019, aliziongezea maeneo ya huduma kwa baadhi ya Mamlaka za
Maji na safl na Usafi wa Mazingira nchini. Aidha kufuatia kufutwa kwa baadhi va
Mamlaka za Maji za Miji migogo ikiwepo Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa
Mazingira ya Mji Mdogo wa Mangaka. Kufutwa kwa Mamlaka hiyo kulisababisha
kuogezwa eneo la huduma la MANAWASA. Tangazo linalohusiana na eneo la Mji
mdogo wa Mangaka kuhudumiwa na MANAWASA lilitolewa na Serikali va
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Government Notice No.5 ya mwaka
2019. Kufuatia mabadiliko hayo kwa sasa MANAWASA inahudumia maeneo ya
Halmashurn ya Mji wa Masasi, Wilaya ya Nachingwea, Wilaya ya Nanyumbu
hususani Mji Mdogo wa Mangaka na Vijiji vinane vya Wilaya ya Ruangwa.
MANAWASA ipo katika daraja “C” miongoni mwa madaraja ya Mamlaka za
Majisafi na Usafi wa Mazingira.

MANAWASA 1na dhamana ya kutoa huduma bora na endelevu ya majisafi na
salama na usafi wa Mazingira kwa madhumuni ya kuboresha afya na kuinua
kiwango cha hali ya maisha ya wakazi wa Wilaya za Masasi, Nachingwea, Mji wa
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Nanyumbu na baadhi ya Vijiji vya Ruangwa vilivyopitiwa na Bomba Kuu.

2. MADHUMUNI YA MKATABA

Malengo ya Mkataba huu ni kuweka kwa uwazi huduma zetu na viwango vyetu
vya utoajli huduma ambavyo wateja wetu wanaweza kuvitarajia. Aidha
kuwataarifu wateja na wadau wetu juu ya huduma tunazotoa, viwango vya
huduma na jinsi zinavyotolewa. Mkataba huu unaainisha dhamira yetu ya
kukidhi matarajio ya wateja wetu na kuelezea wajibu wa wateja ili kutuwezesha
kutoa huduma bora zaidi. Vilevile, Mkataba huu wa huduma kwa wateja, unatoa
utaratibu wa kupata mrejesho.

Ni mategemeo ya MANAWASA kuwa Mkataba huu uwe kiungo rahisishi cha
uhusiano wetu na wale tunaowahudumia. Aidha ni matarajio yetu kuwa wadau
wetu wataendelea kuutumia kikamilifu na kutupatia mrejesho kama ilivyokuwa
wakati wa kutekeleza mikataba iliyopita ili kuweka hai Mkataba wetu na kuwa
kichocheo cha kuboresha utendaji kazi wetu.



3. ENEO LA HUDUMA
MANAWASA mahudumia maeneo ya Halmashuri ya Mj wa Masasi , Mji wa
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Ruangwa vilivyopitiwa na bomba kuu la maji kutoka chanzo cha mbwinji
kupeleka Nachingwea.

4. DIRA NA DHIMA

"
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4.1. Dira
Kuwa Mamlaka yenye ufanisi wa hali ya juu katika utoaji wa huduma ya majisafi
na salama na usafi wa mazingira katika hali endelevu.

4,2 Dhima

Kufikiwa matarajio ya wateja kwa kutekeleza Dira ya MANAWASA kwa kutoa
huduma ya majisafi na salama na uondoaji wa majitaka kwa kuzingatia viwango
vya ubora unaokubalika, ufanisi na usalama wa mazingira.

4.2. Maadili ya Msingi
MANAWASA inazingingatia misingi ya maadili kwa watumishi wake katika katika
utoaji huduma kama:-.

a) Kuzingatia maadili ya utaalamu.

b) Kuwajali wateja.

c) Kuwajengea uwezo wafanyakazi.

d) Kutambua, kuheshimu na kuthamini uwezo binafsi wa mtumishi.
e) Kufanya kazi kwa pamoja.

f) Uwazi na uwajibikaji katika kuhudumia wateja wetu kwa usawa.
o) Kutoa huduma bora.

h) Uwajibikaji

1) Usalama kwa wafanyakazi wa wafanyakazi na wateja wake.

5. HUDUMA ZITOLEWAZO

Majukumu na huduma zitolewazo na MANAWASA kwa mujibu wa sheria namba 5
ya Usambazaji Maji na Usali wa Mazingira ya mwaka 2019, kifungu cha 20(a-i)
ambayo ni1 kama ifuatavyo kama ifuatavyo:

() Kuwaunganishia na kuwasambazia wateja majisafi.
(1) Kuwaunganisha wateja kwenye mfumo wa majitaka,

(i) Uondoaji wa majitaka kwa kutumia magari kwa wateja ambao
hawajaunganishwa kwenye mfumo wa majitaka.

(iv) Kupokea na kushughulikia maoni na malalamiko kutoka kwa wateja na
wadau kuhusiana na huduma zetu.
(v) Kuandaa ankara na kuwasilisha kwa wateja kwa wakati.




(vi Kuendelea kusambaza huduma ya maji kwa matumizi yalivoainishwa
kisheria na kuhakikisha kuwa maji yanatibiwa na kukidhi ubora na
viwango kama itakavyoainishwa kuiwa mujibu wa sheria na taratibu.

(vi Kuendeleza miundombinu ya majisafi na majitaka kwa mujibu wa sheria na
taratibu za mayji.

(viil) Kuhifadhi na kuendeleza vyanzo vya maji.

(ix) Kuishauri Serikali juu ya miundo ya sera, miongozo na sheria kuhusiana na
huduma ya maji.

(x) Kupanga na kutekeleza miradi mipya ya majisafi na majitaka.

(x1) Kuelimisha na kuipatia taariia _]ElI]JIL kuhusiana na usalama wa maji,
uhifadhi wa maji, usafi wa mazingira na mengme yanayohusiana na hayo.

(x11) Kushirikiana na Serikali za mitaa kwenye masuala yanayohusu huduma va
majisalli na usafi wa mazingira na upanuzi wa mitandao ya maji kwa
maeneo vanayoendelezwa.

(xi11) Kukusanya ada na tozo za huduma ya maji ikiwa ni pamoja na ada za
udhibiti wa huduma za majisafi na majitaka zinazotolewa na MANAWASA.

(x1v) Kupendekeza viwango vya malipo ya huduma ya maji kwa EWURA.

(xv) Kuweka vistawishi 11 kurahisisha matumizi ya huduma ya majisafi na
uondoshajl wa majitaka kwa wananchi. |

(xv1) Kuingia mikataba au makubaliano ambayo Bodi ya Wakurugenzi
imejiridhisha kuwa ni ya manufaa kwa Mamlaka na kuiidhinisha kwa
mujibu wa sheria

(xvii)) Katika kuunganishiwa huduma ya majisafi mteja atapaswa kukamilisha
hatua zifuatazo

a)] Kujaza fomu ya Maunganisho mapya inayopatikana katika Ofisi ya
Kitengo cha huduma kwa wateja.

b) I{uwasilisha nakala ya kitambulisho cha Mpigakura, Leseni, Taifa au
xitambulisho chochote chenye taarifa muhimu za mteja

N.B: Kwa sasa Mamlaka bado hajjaanza kutoa huduma zinazohusiana na utoaji
wa Maji taka. Huduma ya uondoaji wa maji taka ipo katika hatua za maandalizi.

6. AINA ZA WATEJA WA MAMLAKXKA
Kwa dhumuni la mkataba huu, MANAWASA ina aina kuu sita ya wateja ambao
wamegawanyika kulingana na aina ya matumizi ya maji kama ifuatavyo:-

1. Wategja wa Majumbani. Hawa ni wateja wote waliounganishiwa huduma ya
Maji Safi kwa ajili ya matumizi ya kawaida ya nyumbani.

1. Wateja wa Taasisi. Hawa n1 wateja wote waliounganishiwa huduma ya maji
kwa matumizi ya Ofisi au Jumuia.mbalimbali (Ofisi na Taasisi za Serikali na
Binafsi, Shule, Hospitali, Vituo vya huduma za Afya, Vyuo, Taasisi za Dini
na Nyumba za Ibada)

1. Wateja wa Biashara. Hawa ni wateja wote ambao wameunganishiwa
huduma ya maji kwenye maeneo yao yanayowaingizia kipato au maeneo ya
Biashara kama:- Hoteli, Masoko, Maduka, Migodi, Kilimo na Mifugo,
Migahawa, Nyumba za kulala Wageni, Baa na Maeneo ya kuoshea magari.

iv. Wateja wa Viwanda. Hawa ni wateja waliounganishiwa huduma ya maji kwa

lengo la kutumia katika mitambo/Mashine ya kuzalishia bidhaa au
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matumizi ya Viwandani. Hii inahususha maeneo ya Viwanda, Karakana,
Kufyatua na Tofari.

v. Wateja wa Vioskl. Hawa ni wateja wote ambao wanapata huduma za
mayjisall kupitia katika vituo/Viula vyva MANAWASA vya kuuzia Maji.

vi. Wateja wa Boza. Hawa ni1 wateja wanaopata huduma va maji katika maeneo
maalum ya kutumia magari ya kubebea majisafi.

7. VIWANGO VYA HUDUMA NA FIDIA KWA MTEJA

Mamlaka itahakikisha kuwa inatoa huduma kwa wateja wake kwa mujibu wa
viwango vya ubora wa huduma vinavyozingatia muda kama ilivyo kwenye
Kiambatisho Na. 1. Aidha, endapo mamlaka itashindwa kutimiza viwango vya
ubora vilivyowekwa ndani ya muda uliokubalika, itatoa fidia kwa mteja kama
1livyo kwenye Kiambatisho Na. 2.

S. BEI ZA HUDUMA ZA MAJISAFI ZINAZOTOZWA NA MANAWASA

Mamlaka itatoza wateja wake bei za huduma za maji na usafi wa mazingira zilizoidhinishwa
na EWURA kama ilivyo kwenye Jedwali Na. 1 hapa chini na kama itakavyoelekezwa

vinginevyo na EWURA.

Jedwali Na. 1: Bel za Huduma ya Majisafi za MANAWASA zilizoidhinishwa na EWURA

S/NAINA YA MTEJA BEI (Tsh) KXWA LITA
1000
1.1 MAJUMBANI (Domestic) (Matumizi ya lita 0 mpaka 30,000 (1200
_ kwa mwezi) S
1.2 MAJUMBANI (Domestic) (Matumizi yanayozidi lita 30,000 (1400
kwa mwezi) |

2 [TAASISI | 1600
3 [BIASHARA 2000
4 [VIWANDA “ 12500
o |VIULA{KIOSK) 2250
6 |[BOZA . 2250

9.0 WAJIEU WA MAMLAEKA KWA MTEJA:

Wakati wote wa utekelezaji wa majukumu yake ya kila siku ya kutoa huduma kwa
wananchi/wadau, MANAWASA itakuwa na haki na wajibu kama kama ifuatavyo:
a) Kutoa huduma bila upendeleo

b) Kujenga mahusiano mazuri na wateja

c) Kutoa huduma kwa mujibu wa viwango vya ubora

d) Kutoa taarifa sahihi na kwa lugha inayoeleweka kirahisi

e) Kushirikisha wateja na wadau mbalimbali katika kuboresha utoaji wa

huduma yam aji
) Kupokea, kusikiliza na kushughulikia masuala yote yanayoletwa na wateja.
o) Kutoa elimu kwa wateja kuhusu huduma zitolewazo na Mamlaka ya maji
h) Kuwashirikisha wateja wakati wa usomaji wa dira za maji na uandaaji wa
Ankara za maji
j) Kuhakikisha kuwa huduma ya maji inakuwa endelevu ikiwa ni pamoja na

b
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kutunza vyanzo vya majl, kuweka na kutekeleza mipango va kuendeleza
vyanzo vya majl na mazingira
k) Kuzingatia kanun izote za uendeshaji wa Mamlaka za Maji ikiwa ni pamoja
na kutowakatia wateja huduma yam aji siku za sikukuu, ijjumaa baada ya saa sita
mchana, Jumamosi na Jumapili.

10. HAKI ZA MAMLAKA:

I Kulipwa kwa wakati Ankara za huduma_ya majl na uondoajl wa majitaka.

1L Kutobughudhiwa mtumishi wake na mteja au chombo kingine wakati wa

kutimiza wajibu wake.

Kushtaki au kushtakiwa pale ambapo haki haikutendeka.

Kulipwa malipo halali kutokana na huduma iliyotolewa kwa Mteja.

Kusitisha huduma ya majisafi kwa mteja asiyetimiza wajibu wake au
taratibu zilizowekwa mfano kutolipia, kuchepusha maji au kuharibu mita
ya maji.

Kuweka na kusoma dira ya maji kwa mteja wake kila mwezi.

Kufanya mabadiliko ya kiutendaji na kiuendeshaji wakati wowote kwa

mujibu wa sheria kadri itakavyohitajika.

VIII. Kukagua mtandao wa maji kwenye eneo la mteja muda wowote.

IX. Kupata taarifa kutoka kwa wateja juu ya hali yoyote isiyo ya kawaida ya

bomba, kwa mteja ili irekebishwe.

<< B
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11. WAJIBEU WA WATEJA KWA MAMLAKA

Wateja wanazohaki mbalimbali zilizoanishwa na pia wanawajibika kwa Mamlaka
katika kutekeleza mambo mbalimbali kama yalivyoainshwa hapo chini.

a) Kulipa ankara za maji kwa wakati.
b) Kutoa ushirikiano kwa watumishi wanaowahudumia
c) Kutoshawishi watumishi ili mteja ahudumiwe kwa upendeleo.
d) Kuhudhuria mikutano au miadi kwa wakati uliopangwa.
‘ e) Kutoa taarifa sahihi zinazotakiwa kwa usahihi na kwa wakati unaotakiwa.
f) Kuzingatia taratibu za kisheria kwa huduma zozote wanazostahili kupatiwa.
o) I{ufuatlha Ankara yake ya mwezi endapo hatapata .
| h) Kuwapokea wafanyakazi kwa heshima na unyenyekevu.
. 1) Kutoa kwa wakati taarifa kamili na sahihi kwa kuzingatia aina ya huduma
wanayohitaji kutoka Mamlaka.
J) Kuheshimu amri na maelekezo ya MANAWASA na Mamlaka nyingine za
usimamizi na udhibiti wa huduma za maji.
K) Kutoa mrejesho juu ya huduma za Mamlaka pale ambapo matarajio
yanakuwa hayajakidhiwa kwa muda mwafaka bila uoga wala kisasi.
1) Kuhakikisha miundombinu ya maji kwenye eneo lako na hata maeneo
mengine hayawvuji.
m) Kutoa taarifa kwa Mamlaka juu ya vitendo vyovyote vinavyohatarisha usafi
na usalama wa maji.
n) Kuzuia wizi, uharibifu na michepusho ya mita.
o) Kutoa taarifa kwa Mamlaka juu ya mtumishi yeyote anayeendekeza vitendo
vya rushwa.




p) Mteja atawajibika na ulinzi wa dira va maji ilivowekwa katika eneo lake, na
endapo utatokea uharibifu wowote wa dira atagharamia mwenyewe.

q) Mteja atawajibika kununua vifaa vya matengenezo ya bomba
Iinalomuhudumia endapo utatokea uharibifu wowote ule.

r) Kutoa ushirikiano kwa watumishi wa Mamlaka wanaowahudumia.

s) Kutoa maoni kuhusu mipango na huduma zitolewazo na Mamlaka.

t) Kutoharibu miundombinu ya majisafi na usafi wa mazingira.

u) Kutoa taarifa kuhusu uharibifu wa miundombinu na vyanzo vya maji.

v) Kutoa taarifa kuhusu uvujaji wa maji.

12. HAKI ZA WATEJA:

a. Kuunganishiwa huduma ya majisafi baada ya kukamilisha taratibu zote za

maunganisho mapya ya majisafi ndani ya siku saba za kazi.

b. Kurejeshewa huduma ya maji katika muda wa saa 24 baada ya kulipia
ankara yake yote na ada ya kurejesha maji ili mradi iwe katika muda wa
kazi.

Kuungunishiwa huduma ya majisafi ndani ya siku saba za kazi baada ya

kutimiza masharti yote ya uteja.

. Kukarabatiwa /kubadilishiwa dira ya maji baada ya taarifa kutolewa.

Kusomewa dira ya maji kila mwezi ili kuandaa ankara.

Kupokea Ankara ya maji kila mwezi kwa njia ya ujumbe mfupi wa simu au

kuletewa Ankara ofisini (kwa Mteja wa Taasisi).

Kupitia na kukata rufaa kwa kuzingatia taratibu zilizowekwa.

. Kutuma au kuwasilisha malalamiko.

Kutunziwa siri katika masuala vao ya uteja.

Kushauri njia bora ya kuongeza ufanisi

Kusikilizwa na kupatiwa huduma kwa weledi na unyenyekevu na kadri ya

taratibu zilizowekwa.

Kukamilishiwa uchunguzi wa malalamiko ya wateja na kumjibu mteja kwa

wakatl.

m. Kupewa taarifa muhimu na sahihi kwa wakat

n. Kupewa fundi kwa ajili ya matengenezo ya bom J}a la mteja lilioharibika au
laini ya mteja inayovuja.

o. Kupatiwa taarifa za akaunti yake ya uteja pale anépt}hitaji taarifa zake.

p. Kuelimishwa na kueleweshwa jun ya masuala mbalimbali ya MANAWASA

ikiwa ni pamoja na namna ya kusoma mita, gharama za huduma na bei za
naji.

it
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13.NJIA ZA KULIPA ANKARA YA MAJI

Wateja watatumiwa ankara kila mwezl na wanaweza kufanya malipo kupitia simu
za kiganjani, yaani kwa njia ya Tigo Pesa, NMB Bank, NMB Mobile, NMB Wakala
pamoja kuhamisha fedha kutumia mifumo ya malipo ya serikali na mifumo
mingine ya malipo inayotambulika na Serikali. Malipo ya Ankara za maji
yafanyike ndani ya siku thelathini kutoka kutumia huduma ya maji.

14.MIJAONI NA MALALAMIKO YA WATEJA

Wateja wetu wanaweza kutoa mrejesho, ushauri na maoni ya kujenga, kuendeleza
na kuboresha huduma zitolewazo na MANAWASA kila mara inapobidi ili huduma
zetu ziwe endelevu. Mrejesho kama vile pongezi, mapendekezo na malalamiko
unawaweza kuwasilishwa kwa Mkurugenzi Mtendaji kwa njia mbalimbali ikiwa ni
pamoja barua, nukushi, simu, barua pepe, tovuti au kwa kufika ofisini na
kukutana na menejimenti Aidha, mawasiliano hayo yanaweza kufanyika kwa
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kupitia njia mbalimbali kama ambavyo zimeonyeshwa katika kipengele Na.10 cha
mkataba huu. Mrejesho huo unaweza kuwa kama ifuatavyao: -

14.1 Maoni

Mteja ana uhuru wa kutoa maoni yake kwa lengo la kuishauri MANAWASA ili
iweze kuboresha zaidi utendaji wa kazi zake katika utoaji wa huduma mbalimbali
kwa wateja ili kuleta ustawi katika utendaji wa kazi zake. Maoni yanaweza
kuwasilishwa kwa Mkurugezi Mtendaji wa MANAWASA kwa njia ya kuandika
barua na kuituma kupitia Posta, kutuma baruapepe, kupiga simu, nukushi au
kwa njia yoyote inayofaa. -

¥

14.2 Pongezi

Mteja anaporidhika na kufurahia huduma zitolewazo na MANAWASA anaweza
kuwasilisha pongezi zake kwa Mkurugezi Mtendaji wa MANAWASA kwa njia ya
kuandika barua na kuituma kupitia Posta, kutuma baruapepe, kupigasimu,
nukushi au kwa njia yoyote inayofaa ikiwa ni ishara ya kutambua utoaji wa
huduma za kuridhisha kwa wateja ii MANAWASA iweze kuendeleza jitihada za
kuwahudumia vizuri wateja wake kupitia utoaji wa huduma bora kwa wateja.

Aidha, MANAWASA 1tawapongeza wateja wazuri na watoa taarifa kuhusu masuala
ya MANAWASA

14.3 Malalamiko

Mteja anaruhusiwa kutoa malalamiko yake dhidi ya MANAWASA ikiwa
hakutendewa haki, hakuridhishwa na huduma zitolewazo na MANAWASA au
hakuridhishwa na utendaji wa MANAWASA katika huduma zake na pia kupitia
malalamiko, mteja anaweza kuhoji jambo lolote la kiutendaji kwa lengo la kupata
ufafanuzi zaidi, suluhisho au ulfumbuzi. Hivyo utaratibu ufuatao utatumiwa na
mteja katika kutoa malalamiko yake:

1. Mteja atawasilisha malalamiko yake kwa kujitokeza binafsi, kwa simu na
kwa maandishi au kwa kujaza fomu maalum za malalamiko zinazopatikana
katika ofisi ya huduma kwa wateja.

11.  Malalamiko yanaweza kupokelewa kwa njia ya dawati la malalamiko ya
wateja au kwa njla ya masanduku ya maoni ya wateja.

11. Malalamiko ya mteja yanaweza kupokelewa ndani ya ofisi au yanaweza
kupokelewa na mtumishi yeyote wa MANAWASA ndani au nje ya ofisi,
ambaye atayawasilishaofisini kwa ajili ya uratibu wa kuyapatia ufumbuzi
kwa wakati muafaka. Malalamiko ya mteja yatakayowasilishwa kwa
maandishi yatajibiwa kwa maandishi.

iv. Malalamiko mengine yasiyokuwa kwa maandishi yatasajiliwa kwa kujaza
fomu maalum, kuyaratibu kwenye daftari la kupokea malalamiko ya wateja,
kufuatiliwa, kushughulikiwa na kuyapatia ufumbuzi kwa wakati muafaka.

v. Malalamiko yatapokelewa kwenye fomu maalum na kusajiliwa kwa
kuzingatia taarifa za mteja kama ifuatavyo:

a) Jina la mteja
b) Namba ya akaunti

C) Eneo na namba ya simu ya mteja
m
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d) Hoja au msingi wa lalamiko
e) Mtumishi atakayeshughulikia lalamiko

f) Hatua za ufumbuzi zitakazochukuliwa

o) Muda wa kukamilisha ufumbuzi

h) Majibu/ufumbuzi kwa mlalamikaji

1) Taarifa nyingine yoyote inayomhusu mteja ambayo itaisaidia

MANAWASAkuwa na kumbukumbu sahihi za mteja.

15. UTARATIBU WA KUSHUGHULIKIA MALALAMIKO YA WATEJA

Malalamiko yote yatasikilizwa na kutatuliwa ndani ya siku 5 za kazi. Endapo
mlalamikaji hataridhika na majibu yatakayotolewa na Mamlaka, anaweza kukata
rufaa Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Nishati na Maji (EWURA) kwa kufuata
taratibu zilizoainishwa kwenye Sheria ya EWURA Sura 414, na Kanuni za EWURA
za kuandaa na kuwasilisha malalamiko.

16. UFUATILIAJI

Mteja atapatiwa nakala ya Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa ajili ya kufuatilia
utekelezaji wa makubaliano yaliyofikiwa baina yake na MANAWASA. Mteja ana
haki ya kutoa maoni yake endapo MANAWASA itakiuka makubaliano hayo. Mteja
anaweza kutoa maoni yake kwa njia za simu, barua, barua pepe, tovuti au kufika
moja kwa moja ofisini.

17. KUTOA TAARIFA KWA WATEJA

MANAWASA huwapa wateja wake taarifa mbalimbali za maendeleo ya utekelezaji
wa Mkataba wa huduma kwa njia zifuatazo: -
1. Mikutano ya ngazi ya Kata na Mitaa ambayo hufanyika kila robo mwaka
wastani wa mikutano isiyopungua nane (08) _
1. Vikao vya Balaza la Madiwani ambavyo kwa mwaka hukaliwa mara 4 sawa
na kikao kimoja kila baada ya miezi mitatu
i1i. Matangazo ya vipaza sauti (loud speakers) hufanyika mara moja kwa mwezi.
1v. Ujumbe miup: kupitia simu za mkononi za wateja ambao hutolewa kila
inapohitajika.
v. Kuwapigia simu wateja moja kwa moja.
vi. Kutumia vyombo vya habari- zikiwemo Redio za ndani, magazeti na
Televisheni.
vil. Majibu ya ana kwa ana mteja apokuwa amekuja moja kwa moja ofisi za
MANAWASA.
viil. Na taarifa mbalimbali za kiutendaji ambazo MANAWASA inatoa kwa wadau
wake kama EWURA, Wizara ya Maji na Ofisi ya Msajili wa Hazina.

18.MAPITIO YA MKATABA

Mapitio ya mkataba huu yatafanyika kila baada ya miaka mitatu. Aidha, mkataba
huu utapitiwa kila kutakapokuwa na mabadiliko ya sera, sheria, kanuni na
taratibu yatakayoathiri vipengele vya mkataba huu. Au katika mazingira
yafuatayo:-




Mabadiliko katika Mpango Mkakati wetu;

Mabadiliko katika utaratibu wa utoaji huduma zetu;

Mrejesho kutoka kwa wateja na wadau wetu;

Mabadiliko katika wasifu, mahitaji na vipaumbele vya wateja wetu;
Mabadiliko katika sheria zinazosimamia sekta ya maji; na
Tathmini ya utendaji dhidi ya viwango vya huduma zetu

200008

Mkataba huu utaanza kutumika rasmi baada ya kupitishwa na Bodi ya
Wakurugenzi ya Mamlaka na kuidhinishwa na EWURA. Mkataba huu utakuwa ni
mojawapo ya viashiria vya kupima utendaji kazi wa Mamlaka katika utoaji wa
huduma ya majisall na usali wa mazingira ~

19.MAWASILIANO

Kwa mawasiliano yote na Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-
Nachingwea, tuma kupitia anuani ifuatazo: -

Anuani

Mkurugenzi Mtendaji,

Mamlaka ya Majisafi na Usafi wa Mazingira Masasi-Nachingwea, Barabara ya
Nachingwea, S.L.P. 331,

Simu: 255-0232 510 279/ Faksi: 255-0232 510 279, MTWARA.

E-mail: info@manawasa.go.tz

MTWARA.

20.SAA ZA KAZI]

a) Jumatatu hadi Jjumaa: Kuanzia saa 02:00 asubuhi hadi saa 11:00 jioni

b) Saa 07:00 mchana hadi saa 08:00 mchana, mapumziko ya chakula cha
mchana

C) Saa 08:00 mchana hadi saa 11:00 jioni,

d) Jumamosi kuanzia saa 02:00 asubuhi hadi saa 07:00 mchana.

e) Muda wowote iwapo patatokea dharula.

) Ofisi zetu zitafungwa Jumapili na siku za mapumeziko /sikukuu.
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VIAMBATISHO
Kiambatisho Na 1: Viwango vya Huduma Wanavyostahili Kupata Wateja Kutoka

Mamlaka ya Majisafi na Mazingira Masasi-Nachingwea (MANAWASA)

Lengo la Ubora wa Viu?fango'wa Huduma
Huduma kwa Mujibu wa Vitakavyotolewa na
Na Huduma Maelezo Kanuni za EWURA (GN MANAWASA
846)
1 |Kupata Kuunganishiwa huduma ya Wateja
huduma maiji safi au majitaka | wataunganishiwa
Wateja:wataunganishiwa huduma ndani ya siku 7
huduma ndani ya siku 7 za Za Kazi, baada ya
kazi,baada ya wateja kulipia | wateja kulipia gharama
gharama za maunganisho. Za maunganisho
2 |Dira ya Maji -1| Kukarabati au kubadilisha |Muda usiozidi siku 7 za
ir Kazi, kar ' S

dita mbavy g Rukarabai ““Muda usiozidi siku 7 za
Kubadilish : .
5 i ya maiji KaZi. kukarabati au
baada ya kugundua auikubadilisha dira ya maji.
kufahamishwa kuhusupaada ya kugundua au
ubovu cufahamishwa kuhusu

ubovu.

3 |Dira ya Maji -2| Usomaji wa Dira ya maji |Usomaji wa dira ya - _ -
majl  utafanyika angalau/Usomaji wa dira ya maj
mara moja kila mwezittafanyika angalau mara
mmoja. moja kila mwezi mmoja

4 | Kusitisha Usitishaji wa huduma |Kurejesha huduma ndaniKurejesha huduma ndani

uduma usio na ushahidi sahihi va masaa 24, baada yaya masaa 24, baada ya

Kimakosa kukiri kupokea taarifa kuwa  |kukirt kupokea taarifa
‘usitishwaji  wa hudumakuwa usitishwaji wa
l?:?; ukuwa  na ushahicélhuduma haukuwa na
: E ihi. ushahidi sahihi

5 |Kurejesha Aureiesha ftduma baada |Ndani ya masaa 24 baada
Huduma ya Xuspia cen ya kulipa deni. Ndant ya masaa 24 baada
| va kulipa deni.

6 |Mailalamiko |Kishushulkis Muda usiozidi siku 5 za kazj
kukamilish ‘

WMzslzmiko a uchunguzi na
kupat Muda usiozidi siku 5 za
a ufumbuzi kuanziakazi kukamilisha uchunguzi
tarehe ya kupokeana kupata ufumbuzi kuanzia
lalamiko. tarehe ya kupokea lalamiko.

7 |Afya n=e Mzizkz kutoka kwenﬁe _ L .

Usz z7—=-1 mi=ncze wa  majitakaHairuhusiwi majitaka kutoka ¢
Kweny Hairuhusivi maiitak
«uturika ndani ya nyumba e mtandao way Aty “;f'm 'T“UI @ f;
. Mamlaka kufurika ndaniya ~ [40k2 e B
ndani ya nyuma ya mteja.
8 &= 72| Kufurika kwa mtandao wa [Hairuhusiwi majitaka kutoka ~ {H@iruhusiwi majitaka
s=lzmas-2 majitaka nje kwenye mtandao wa kutoka kwenye U}t?l}dﬂﬂ
Mamiaka kutiririka kwenye [V Mamlaka kutiririka
neo /makazi ya mteja [ LyS CHED /makazi ya
F mieja
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Kiambatisho Na. 2: Viwango vya Fidia kwa Kushindwa Kutimiza Malengo Ndani ya
Muda Uliokubalika kwa Mujibu wa Kanuni za EWURA (GN 846)

Fidia Fidia Kwa
NA.| Huduma Maelezo Lengo Kianzio Kuendelea
Kuchelewa

1. | Kupata Kuunganishiwa | Mieja ataunganishiwa | TZS 15,000 | TZS 5,000 kwa
hiidima huduma ya| huduma ndani ya siku S

majisafi au| saba (7) za kazi baada ya

majitaka Wateja kulipia gharama
Zamaunganisho na /[ au
ada.

2. | Dira ya Kukarabati au| Muda usiozidi siku 7 za |TZS 15,000 | TZS 5,000 kwa
Maji-1 kubadilisha dira| kazi kukarabati au siku

mbovu Kubadilisha dira ya maji
baada ya kugundua au
kufahamishwa Kuhusu
ubovu.

3. | Dira ya Usomaji wa Dira |Usomajiwadira yamaji|TZS 15,000 |TZS 5,000 kwa
Maji -2 ya maji utafanyika angalau mara siku

moja kila baada ya mwezi
mmeoja.

4. | Kusitisha Usitishaji wa| Kurejesha huduma ndani| TZS 100.000| TZS 5,000 kw=
huduma huduma usio na |ya masaa 24 baada ya Siku.
kimakosa ushahidi sahihi <ukiri  kupokea @ taarifa

KUW3 usitishwayji wWa
nuduma  haukuwa  na
ushahidi sahihi.

5. | Kurejesha Kurejesha Ndanl ya masaa 24|7TZS 30,000 |TZS 5,000 swsa
Huduma huduma  baada| baada ya kulipa deni. sikuy

va kulipia deni '

6. | Malalamiko Kushughulikia Muda usiozidi sikubza |TZS .30,000 | TZS .5.000 kw=

malalamiko kazi kukamilisha ik
uchunguzi na  kupata o
ufumbuzi kuanzia tarehe
ya kupokea lalamiko.

7.|Afya na |[Majitaka kutoka| Hairuhusiwi majitaka|TZS 50,000 |TZS 20,000
Usalama-1 kwenye mtandao | kutoka kwenye mtandao kwa siku

wa majitakajwa Mamlaka  kufurika
Kufurika ndani ya | ndani ya nyuma ya mteja.
nyumba yamieja |
8.|Aflya na Kufurika Kwa| Halruhusiwi majitaka| TZS 30,000 [TZS - 20,000
Usalama-2 mtandao wa| kutoka kwenye mtandao lkwa siku
majitaka nje wa Mamlaka  kutiririka '
kwenye eneo /makazi ya
mieja
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